How to Make Polvoron | Recipe Hack of Goldilocks Polvoron (Negosyo Recipe)

Learn to make Goldilocks-style polvoron, a Filipino shortbread, with exact ingredient amounts and toasting techniques. The hosts then break down the cost sheet: flour costs ₱50 per kg, skim milk ₱200 per kg, and ten large polvorons cost ₱36.89 to make. Add packaging, labor, and profit to set a selling price around ₱7 to ₱8 per piece.
Chapters
I'm so sorry, Goldilocks.
I'm so sorry, but you've just been hacked.
The challenge.
Napakasaya ko po. Noong nahaq ko finally ang kulburon ng Goldilocks kasi favorite ko talaga 'to. At alam ko na marami sa inyang may favorite rin 'to. Adding ingredients, ay.
1 cup all-purpose flour. 3/4 cups of skim milk powder, 1/4 cup of white sugar, 1/4 cup of oil, cooking oil, for the ice cream, 2 tablespoons of unsalted butter, or para mas makamura, margarine or compound butter.
Medium-low fire.
So, medyo init mo na natin yung mismo kawali. Okay, and then mag-init na sha sa kanatin silatay flour for about 1 minute, 1 to 2 minutes. So, for 1 minute, yung 1 cup na all-purpose Flour. Para Hindi, shama susuno. Maganda sa dealer, chabang gai. Se, mas control. 4 to 5 minutes. Videos, instructions. So I'm adding white sugar, so 1/4 cup of white sugar. Oil or margarine. So margarine, um, overpowering margarine, so combination oil and margarine. Dominant flavor is your milk. Make sure na mahalo mo dito. Omero o mukakaroon sha nang buobuobu, it's okay. Um, ready na tayo ng chance alakin. Para mas sigurado na lang na ano sha mas fine, mas blended. Make sure na ma-blend lahat lahat lahat. Flavor, butter, margarine. Extra effort na to, ay. This will make your polvoron stand out. Well blended, wala silang makakakat na separate na milk or harina or butter. Important tip: don't put the aluminum foil directly on the mold. Because if you put it directly, the mold will get damaged. So you need to put it on the side to make sure it will form properly.
Because if you put it directly on the aluminum foil, you will have to work it out again.
Important. Recipe notes or tips about sa pagkawalan ng pulburon, let us know. Apa hagandang matuto na tayos eisa eisa. Pero shempre, ano na man, kapag i-paparridge niyo na sha, make sure na cool down na man sha. So na hagawa tayo na 11 na pulburon na bilog. Siguro pang na costing kayo, ano nya lang to sa From here, I challenge you na maglagay na ibang flavors.
Sure, Magugusto kanya na makosumers tayo, ahala pa natin nila 'to.
Sarap!
Kung uma podcast sa parting ito ng video, ibig sabihin isang aspiring entrepreneur, more specifically isang aspiring foodtrepreneur, at mukhang serioso ka na talaga, gustum mo na talaga ng simulan ng matagal mo na pinapangarap na negosyo. For this first week, gusto ko m'pag-usapan aiton ko sa pag- pepper ratio. Let's take the example of a polvoron a la Goldilocks. It's not that you need to mix the ratio, but you just need to have an idea. Because with this pepper ratio, you can adjust the food product. The first thing is that you need to know the amount of ingredients in grams or in milliliters. If the recipe is very detailed, like 1 gram is 1 cup of flour, 125 grams, 1/4 cup of milk, 94 grams, 1/4 cup of white sugar, 50 grams, 1/4 cup of oil, 63 ml, and 2 tablespoons of compound butter, butter, or margarine, 30 grams. Okay, that's it for the ingredients. Now let's compute how much is the cost of the ingredients. So next, let's just estimate the price. Numpakabilimos ma ingredients ayon. So for the flour, ��50 per 1,000 grams. Asapaleng ke usually wooden spoon ang tatak ng all-purpose flour. Hindi yung mga class A na flour na bibele at ��37. Well, mas mura yon pero medyo mag-iibayon quality ng polvoron. Yung skim milk, bokay bumili sa paleng ke kasi parang halos harina lang yon na bibele. So I discourage you. Ah, bilita lang kahaynan skin milk, bumibili ako sa divisoria per kilo ��200. Yon, maganda siyang, ah, maganda ang dayu in yung gatas. Kasi kaya it for personal use lang, sobrang lagaynan mamumura ninyo. So pag napadpak kayo sa bahaynan divisoria, go to the Elcano Trading Corp. Blagay ako ng contact numbers nila para alam nyo. Contact and then website. Sugar, that's 50 pesos, then white sugar. Oil, spring, 80 pesos per 1.5 liters or 1,500 ml. And then, um, compound butter, 45 pesos, 225 grams. So what do we do? To know the cost per unit, we divide the Yung precio don sa—
excuse me—
sa amount, for example, sa flour, ito ba 'nyo, ��50, so ��1,000, para makuhan 'nyo kung ano 'nyo cost per unit ng flour. Tapos, 'yung makuhan 'nyo don ay 0.05, and multiply 'nyo 'yon, so 125 grams na kaylangan 'nyo, and makuhan 'yona kung makano 'yung flour na kaylangan don sa recipe. So na compute ko na yan beforehand, 6.25. So make it any, the rest na computations, kung magkano yung ingredients dito sa recipe na 'to, nasaa 36.89 pesos ang nagastos to produce 10 pieces of large polvorons. This is natin y advertaysya or yung market sha as a kalasa ng godilak. So hasaysnya eto. Mayon, 36.89, hindi mo pa din isipen na yung lang yung gagasto to invest on your business. So extra or extra molder, so this is for example 36.89. Kumakani packaging mo, tapos ilagay mo rin jan kumakani yung gusto mo sueldo. Yung piso per polvoron yung sueldo mo, then lagay mo yon 10 pesos magdagdag ka, y dagdag mo rin kumakani ang gusto mo profit per polvoron. For example, 2 pesos ang gusto mo magigain profit mo per polvoron. So, dagdag mo yon. Nyon, pag na-compete mo na lahat yon, so using our example na ��36.89 plus ��5 plus ��10, plus ��20, the profit, ��71.89. Yung talagang cost ng pag-produce ng sampung pera sa polvoron, yunyo, divide mo to 10, yunyo pa'tinungoing price, ��7.189. 7 pesos. Another way or approach to preparation is to compete. So if you have a Gold Deluxe, you can compare it to other brands. And if you can beat the Gold Deluxe by 10 pesos, the price of the Polvoron per piece is 8 pesos. So the quality of the Gold Deluxe is better. So let's say you beat it by 1 peso, you can add an additional 1 peso. Either sa profit mo or sa sueldo mo, depending on sa cost of production, yung price mo, or depending on sa competition, depending on sa overall consideration mo ng market. So, kung meron po ay mga tanong, I hope nagging malino ako to as much as possible, pero kung meron po ang tanong, meron kayo particular question, specific na example, just leave a comment below and I'd be happy to help you para talaga masimulan mo na ang negocio na yan. See you po next week for another Negocio Recipe and learning with me.
Bye!
More from Lesley

Tiramisu for Business recipe tutorial LINK in the comment section ⬇️ #tiramisu

‼️Trending Street Food in Korea‼️ Marshmallow Ice Cream 🍦 Want to try? #marshmallowicecrea

Make sure to do this every time you bake to check if your eggs are still fresh 😉 #baking

Recipe Testing Maja Blanca: Madiskarteng Nanay vs Kawaling Pinoy vs Judy Ann Santos






